smile smile smile smile smile smile smile smile smile smile smile

రివ్యూ: “ప్రియమైన ప్రియ”

బ్యానర్: గోల్డెన్ గ్లోరీ ఫిల్మ్స్
నటీనటులు: అశోక్ కుమార్, లీషా ఎక్లెయిర్స్
దర్శకుడు: ఏజే సుజిత్
నిర్మాతలు: జె.సుజిత్, ఎ బాబు
సహ నిర్మాత: కె లక్ష్మీకాంత్
సంగీతం: శ్రీకాంత్ దేవా
సినిమాటోగ్రఫీ: షా
ఎడిటింగ్: కె. ఇట్రిస్
రచన: యస్ మోహన్ కుమార్
స్టంట్: డేంజర్ మణి
కొరియోగ్రఫీ: రవిదేవ్
ఆర్ట్ డైరెక్టర్: ఎన్ నందకుమార్
గాయకులు: చెరువూరి విజయకుమార్, శ్రేష్ఠ
ప్రజాసంబంధాల అధికారి: దయ్యాల అశోక్

ద‌ర్శ‌కుడు AJ సుజిత్ దర్శకత్వంలో గోల్డెన్ గ్లోరీ ఫిలింస్ యొక్క ప్రతిష్టాత్మక బ్యానర్‌పై J. సుజిత్, A బాబు నిర్మించిన “ప్రియమైన ప్రియ” సస్పెన్స్ థ్రిల్లర్‌గా తెర‌కెక్కింది. ఆగస్ట్ 4న విడుద‌లైన‌ ఈ చిత్రం ఎలా ఉందో రివ్యూలో తెలుసుకుందాం.

కథ:
ప్రియా (లీషా ఎక్లెయిర్స్) రేడియో మిర్చిలో ఒక పాపుల‌ర్ రేడియో జాకీ. “ప్రియమైన ప్రియా” అనే ప్రసిద్ధ ప్రోగ్రామ్‌ను హోస్ట్ చేస్తుంది. రేడిలో ఆమె మాటలు వింటూ ఆమెకు వీరాభిమాని అయిపోతాడు మార్కెండేయ (అశోక్ కుమార్) అనే అనాథ టాక్సీ డ్రైవర్. ఆమె గొంతులో సాంత్వన వెతుక్కుంటాడు. ప్రియా పట్ల మార్కెండేయకు ఉన్న అభిమానం తీవ్రతరం అవుతుంది. దీంతో ఆమె జీవితం ప్రమాదంలో ప‌డుతుంది. ఊహించ‌ని మ‌లుపులు తిరుగుతుంది. ఎంత‌కీ ప్రియా ఎలాంటి విప‌త్కార ప‌రిస్థితుల్లో చిక్కుకుంటుంది? టాక్సీ డ్రైవ‌ర్ అతి ప్రేమ‌తో చేసే హింస ఏంటీ? చివ‌రికి ఎలాంటి మ‌లుపులు తిరుగుతుందో తెలుసుకోవాలంటే థియేట‌ర్‌కు వెళ్లాల్సిందే.

నటీనటులు:
లీషా ఎక్లెయిర్స్ ఆమె ప్రియ పాత్రలో మెప్పిస్తుంది. రేడియో జాకీగా సూప‌ర్ ఫ‌ర్మార్మెన్స్ చూపించింది. ఆమె చ‌లాకీతనం ప్రేక్ష‌కుల‌ను మెప్పిస్తుంది. తెరపై నిజమైన భావోద్వేగాలను చూపించింది. అశోక్ కుమార్ అసాధారణ ప్రతిభ కథకు సంక్లిష్టత పొరలను జోడించి, హీరోగా, ప్రతినాయకుడిగా ఒకే పాత్ర‌లో మిలితం చేసేలా సాగుతుంది. అలాంటి రోల్‌లో న‌టించి మెప్పించాడు. ఇక ఇత‌ర సహాయక తారాగణం త‌మ‌త‌మ పాత్ర‌ల‌తో సినిమాకు సంపూర్ణ‌త తెచ్చారు.

సాంకేతిక నైపుణ్యం:
శ్రీకాంత్ దేవా సంగీతం సినిమాకు హైలైట్‌గా నిలుస్తుంది. సోల్ ఫుల్ మెలోడీస్, ఇంపాక్ట్ ఫుల్ బ్యాక్ గ్రౌండ్ స్కోర్‌తో కథనాన్ని ఎఫెక్టివ్‌గా పూర్తి చేసింది. సంగీత దర్శకుడిగా తన 100వ చిత్రానికి నివాళిగా ప్రేక్షకులకు మ్యూజికల్ ట్రీట్ అందించాడు. చెరువూరి విజయకుమార్, శ్రేష్ఠ చక్కగా అందించిన పాటలు చిరస్థాయిగా నిలిచిపోయాయి. షా సినిమాటోగ్రఫీ సినిమాకు ప్రాణం పోసింది, ప్రతి సన్నివేశంలోని సారాంశాన్ని చక్కగా చిత్రీకరించింది. ఎడిటర్ K. ఇట్రిస్ ప‌నిత‌నం బాగుంది. చిత్ర నిర్మాణ విలువల విష‌యానికి వ‌స్తే నిర్మాతలు జె. సుజిత్, ఎ. బాబు ఎక్క‌డా కాంప్రైమైజ్ కాకుండా, క్వాలిటీ చూపించారు.

విశ్లేషణ:
“ప్రియమైన ప్రియ” ఒక మంచి సందేశాన్ని అందజేస్తుంది. ప్రేమ అనేది బలవంతానికి పర్యాయపదం కాదు, కానీ సంబంధాలకు ప్రాణం పోసే శక్తి. దర్శకుడు AJ సుజిత్ తమిళంలో హిట్ అయిన “ప్రియముదన్ ప్రియ”ని అద్భుతంగా తెలుగు థ్రిల్లర్‌గా అందించాడు. ఆద్యంతం ప్రేక్షకులను ఎంగేజ్ చేస్తూ, ఆసక్తిని రేకెత్తించేలా చేయడంలో దర్శకుడి నైపుణ్యానికి స్క్రీన్ ప్లే నిదర్శనం. గ్రిప్పింగ్ సస్పెన్స్, థ్రిల్లింగ్ సన్నివేశాలతో వీక్షకులను కట్టిపడేస్తుంది. “ప్రియమైన ప్రియ” అనేక రకాల ప్రేక్షకులను, ప్రత్యేకించి ఉత్కంఠభరితమైన కథాంశంతో కూడిన ప్రేక్షకులకు మ‌రింతా బాగా న‌చ్చుతుంది.

తీర్పు: 3.75/5

 

You may also like...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *